- Bitcoin ti wa ni ibè ní àgbègbè tó kéré jùlọ láàárín $94,000 àti $100,000, gẹ́gẹ́ bí àwọn oníṣòwò ṣe n ròyìn nípa ìgbésẹ̀ tó ń bọ̀.
- Ethereum ń fihan ìmúdàgba tó ní ìfẹ́, tí ó wà níbè ní $2,680, pẹ̀lú àwọn oníṣòwò tí ń wo fún ìtẹ̀síwájú sí $3,000.
- Ripple (XRP) ni àfihàn, nígbà tó ti gòkè 14% ní ọsẹ tó kọjá àti pé ó n ta lókè $2.72, pẹ̀lú àwọn olùdokoowo tí ń ní ìrètí nípa ìtẹ̀síwájú àtúnṣe àwọn giga January.
- Ìfarahan iná àjàkálẹ̀ àjàkálẹ̀ tó wà nínú ọjà náà ń fi hàn pé ìfarabalẹ̀ àti ìmúlòyẹ jẹ́ kókó fún àwọn oníṣòwò àti àwọn olùdokoowo.
Bitcoin, òkè àgbáyé ti owó dijítà, rí ara rẹ̀ nínú àfihàn àìlera. Ní àárín $94,000 àti $100,000, àwọn oníṣòwò àti olùdokoowo ń retí ìgbésẹ̀ tó bold tó ń bọ̀. Afẹ́fẹ́ náà kún fún ìròyìn: ṣe Bitcoin yóò kọ́ àṣẹ àti jáde láti inú àgbègbè yìí, ní kíkó soke sí iha tuntun, tàbí ṣe yóò dínkù, títẹ̀síwájú ìfarabalẹ̀ àti ìbànújẹ àwọn alákóso rẹ̀?
Ní àkókò yìí, ní gbogbo àgbègbè dijítà, Ethereum ń fihan ìmúdàgba pẹ̀lú ìfẹ́. Tí ó wà ní àgbègbè $2,680, ó ń wo àfihàn $3,000. Pẹ̀lú àwọn àfihàn tuntun tó ń fi hàn pé ó ti bọ̀ soke, àwọn oníṣòwò ń wo pẹ̀lú ìrètí pé owó náà yóò tún gba àfihàn rẹ̀ padà. Ilẹ̀ náà ń jẹ́ àfihàn ìbáṣepọ̀ láàárín ìbànújẹ àti ìdunnu, tí ń pe àwọn olùdokoowo tó ti ní iriri àti tuntun láti wò ó bí ó ṣe ń yá.
Àmọdájú àfihàn owó yi, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Ripple (XRP) ni. Lẹ́yìn tó ti gòkè 14% ní ọsẹ tó kọjá, Ripple kọ́ àṣẹ pẹ̀lú ìmúdàgba rẹ̀. Tí ó ń ta lókè $2.72, owó náà ń fọwọ́ sí àfihàn àtúnṣe àwọn giga January rẹ̀, pẹ̀lú àwọn àfihàn tó dá lórí ìmúdàgba tó ń tan ìmọ̀lára rere sí àwọn àkọsílẹ̀ rẹ̀. Ìjìnlẹ̀ ìròyìn rere ń kọ́ lórí pẹpẹ ìṣòwò gẹ́gẹ́ bí àwọn olùdokoowo ṣe n gba ìdunnu àfihàn ìmúdàgba rẹ̀.
Nínú ọjà tó mọ̀ pé ó ní ìbànújẹ, ìpinnu kókó ni: ìfarabalẹ̀ àti ìmúlòyẹ ni kó gbogbo ọjọ́. Bí o ṣe n gùn igun pẹ̀lú Ripple, tí o ń wo pẹ̀lú ìbànújẹ Ethereum, tàbí tí o wà pẹ̀lú Bitcoin, gbogbo ẹni tó wà nínú àgbègbè crypto gbọdọ̀ lọ́wọ́ pẹ̀lú ọgbọn àti ìkànsí. Bí àwọn owó dijítà ṣe n kọ́ ìtàn wọn, ìbéèrè náà wa—nibo ni wọ́n yóò mu wa lọ́ next?
Ìrìnàjò Cryptocurrency: Ṣé Bitcoin, Ethereum, àti Ripple yóò kọ́ àṣẹ?
Bawo ni Lati: Ìmúlò Cryptocurrency Volatility
1. Múra Dàgbà: Múra dájú pé o n ṣe ìmúlò pẹ̀lú àwọn ìròyìn tuntun àti àfihàn nípa owó cryptocurrency tó ga jùlọ bí Cointelegraph.
2. Ìyàtọ̀: Má fi gbogbo ẹyin rẹ̀ sí àpò kan. Ṣe àfihàn àtúnṣe rẹ pẹ̀lú ìyàtọ̀ Bitcoin, Ethereum, àti àwọn altcoins tó ń gbajúmọ̀ bí Ripple.
3. Ìṣàkóso Ẹ̀tọ́: Ṣe àtúnṣe kedere fún stop-loss àti take-profit láti ṣakoso àwọn àkúnya àti èrè tó ṣee ṣe.
4. Ibi ipamọ́ Cold: Fún àwọn olùdokoowo tó ní àfojúsùn pẹ̀lú àkókò, rò pé kí o pa owó cryptocurrency rẹ̀ sí ibi ipamọ́ cold láti daabobo lòdì sí ìjìyà cyber.
Àpẹẹrẹ Ìlànà: Bawo ni Bitcoin, Ethereum, àti Ripple ṣe ń ṣe àfihàn
– Bitcoin: Tó n lo ní gbogbo agbègbè fún ìṣòwò pẹ̀lú ara, àti gẹ́gẹ́ bí ibi ipamọ́ àkúnya, Bitcoin tún n gba láti ọdọ àwọn oníṣòwò bí Overstock àti a lo nínú ìṣòwò àgbègbè.
– Ethereum: Tó mọ̀ fún awọn ìpinnu smart àti àwọn ohun elo decentralized (dApps), Ethereum n ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn pẹpẹ bí DeFi networks àti NFT marketplaces.
– Ripple (XRP): Tó dá lórí ìṣòwò àgbègbè tó munadoko, Ripple n jẹ́ ki ìsanwo àgbègbè yára àti din owo, pẹ̀lú àwọn alabaṣiṣẹpọ tó ní àjọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn banki àti àwọn ilé-iṣẹ́ iná.
Àfihàn Ọjà & Àwọn Ìtàn Ẹ̀ka
– Bitcoin: Àwọn onímọ̀ ìṣòwò n ro pé Bitcoin lè kọ́ àṣẹ $100,000 ní ọdún 2024 nitori ìmúra àjọṣepọ̀ ilé-iṣẹ́ àti àìlera gẹ́gẹ́ bí orílẹ̀-èdè diẹ̀ ṣe n ṣàtúnṣe àti gba crypto.
– Ethereum: A ro pé yóò tẹ̀síwájú pẹ̀lú ìmúra sí Ethereum 2.0, tó ń mu ilọsiwaju àgbègbè àti aabo àgbègbè.
– Ripple: Pẹ̀lú àwọn abajade ofin tó dára àti ìmúra àjọṣepọ̀ tó ń pọ̀ si, Ripple lè rí ìmúdàgba tó pọ̀.
Àwọn Àníyàn Aabo & Àwọn Iṣoro Ilera
– Ìpa Ayika Bitcoin: Àmúyẹ àṣẹ iṣẹ́-ṣiṣe tó n fa agbara tó ga ti fa ìdájọ́, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn akitiyan n lọ lọwọ láti lo agbara tuntun fún iṣẹ́-ṣiṣe.
– Ìyípadà Ethereum: Ìyípadà Ethereum sí ẹ̀tọ́-ṣiṣe yóò dín ìmúra agbara pẹ̀lú, tó n fojú kọ́ àbá ilera ayika.
– Ripple: Tó mọ̀ fún ẹ̀tọ́-ṣiṣe tó munadoko, tó jẹ́ ki ó jẹ́ yiyan alágbára ju Bitcoin lọ.
Àwọn Àfihàn & Àfihàn
– Àwọn amòye n rí ìfarabalẹ̀ tó tẹ̀síwájú ṣùgbọ́n n ro pé ìmúdàgba nínú DeFi àti NFTs yóò tẹ̀síwájú, pẹ̀lú Ethereum tó n ṣàkóso nitori àgbègbè rẹ̀ tó lagbara.
– Ipa Bitcoin gẹ́gẹ́ bí ibi ipamọ́ àkúnya dijítà yóò pọ̀ sí i gẹ́gẹ́ bí àwọn olùdokoowo macro àti àwọn ilé-iṣẹ́ ṣe n wa àdájọ́ àìlera.
Àtúnyẹ̀wò Àwọn Anfaani & Àwọn Iṣoro
– Bitcoin:
– Anfaani: Iṣòwò tó ga jùlọ, ìmúra pẹ̀lú.
– Iṣoro: Àmúyẹ agbara tó ga, iṣoro àgbègbè.
– Ethereum:
– Anfaani: Iṣẹ́-ṣiṣe smart contract, àgbègbè olùgbé.
– Iṣoro: Àwọn owó gas tó ga (tó ti dín kù pẹ̀lú Ethereum 2.0).
– Ripple:
– Anfaani: Iyara ìsanwo, owo kéré.
– Iṣoro: Àwọn àìlera ofin, ìbànújẹ àjọṣepọ̀.
Àwọn Ìmúlò Tó Nṣiṣẹ́
– Fún Àwọn Olùdokoowo Tuntun: Bẹrẹ pẹ̀lú ìmúlò idiyele-dólar láti dín ìbànújẹ ọjà kù.
– Fún Àwọn Olùdokoowo Tó Ní Iriri: Ṣàwárí DeFi àti NFTs fún ìyàtọ̀, àti rò pé kí o ṣe ìdoko nínú àwọn ìpinnu Layer 2 láti yago fún owó tó ga lórí Ethereum.
– Dá Aabo: Má ṣe gbagbe láti lo ìmúlò ẹ̀tọ́ méjì (2FA) àti máa jẹ́ kí o ní ìmúlò lòdì sí ìjìyà phishing.
Gbadun ìrìn àjò crypto yìí pẹ̀lú ìmúlò àtúnṣe, ìyàtọ̀, àti ìmúlò pẹ̀lú. Bí ọjà crypto ṣe n tẹ̀síwájú, àwọn àfihàn yìí yóò ràn é lọwọ láti ṣe àfihàn ìpinnu tó dá lórí àfojúsùn rẹ.